

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA AFYA**



**MKATABA WA UNUNUZI WA VIFAA VYA AC KWA AJILI YA MRADI  
WA UJENZI WA JENGO LA RADIOLOGY YA  
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA KUPITIA FEDHA ZA MAENDELEO**

**BAINA YA**

**HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA**

**NA**

**VOLEY ELECTRICAL DECORATORS L.T.D**

.....

Mkataba Huu Umeingiwa leo Tarehe ..... Mwezi .....2022

KATI YA

**Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara** (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande mmoja.)

NA

**Voley Elecrical Decorators Ltd** wa **S.L.P** ..... **Dar Es Salaam** (ambaye atajulikana kama Mzabuni kwa upande mwingine).

**KWA KUWA** Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa vya AC Na kampuni ya Valey Electrical Decorators Ltd itahitajika uuzaji wa Vifaa hivyo vyote kwa masharti yatakayo ainishwa kwenye mkataba huu.

**NA KWA KUWA** kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kuuza vifaa hivyo vya AC kwa kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

**SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;**

**1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO**

1.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vifaa vya AC katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara.

1.2. Vifaa vya AC ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo orodheshwa hapa chini;

ITEM	DESCRIPTION	UNIT	QTY	UNIT PRICE	VAT	EXTENDED PRICE
1	<b>Single Split Air Conditioners with ceiling cassette Indoor/ Fan Coil Unit:</b>					
	Single Split Air conditioner. Each Set shall be completed with outdoor air-cooled condensing unit, indoor Cassette type fan coil unit and wired controller/wireless remote controller, AVS Voltage Surge protector including all supports and associated fittings and accessories					
	a) Cooling Capacity: 7.1kW (24000Btu/h)	No	2	2750000	495000	6,490,000
	b) Cooling Capacity: 3.5kW (12000Btu/h)	No	2	1825000	328500	4,307,000
	c) Cooling Capacity: 2.8kW (9000Btu/h)	No	4	1500000	270000	7,080,000
2	<b>Refrigerant Pipes and Fittings to BS 2871</b>					
	Refrigerant copper pipes complete with all associated fittings like elbows etc. and all supports					
	a) 6.4mm diameter	M	90	24000	4320	2,548,800
	b) 9.5mm diameter	M	30	28000	5040	991,200
	c) 12.7mm diameter	M	90	30000	5400	3,186,000
	d) 15.9mm diameter	M	30	35000	6300	1,239,000
3	<b>Armaflex insulation</b>					
	a) 6.4mm diameter	M	90	4500	810	477,900
	b) 9.5mm diameter	M	30	5500	1800	219,000
	c) 12.7mm diameter	M	90	6500	2970	852,300
	d) 15.9mm diameter	M	30	7000	1260	247,800
4	<b>Condensate Drainage Pipes(PVC)</b>					
	Condensate drainage PVC pipes complete with associated fittings i.e. tees, elbows reducers etc so as to make the system work perfectly.					
	25mm Diameter pvc	M	129	4500	810	684,990
5	<b>Trunking</b>					
	120 x 69mm	M	80	60000	10800	5,664,000

	galvanized steel trunking for accommodating external insulated pipe work for outdoor A/C system including corners, joints, wall plates, pipe holders and all necessary fittings.					
6	<b>Tray</b>					
	300mm wide, 25mm height and 2.5mm thick, galvanised steel, medium duty, perforated cable tray with necessary supporting frame for supporting refrigerant pipes (horizontal runs) between indoor and outdoor units, complete with all accessories including ties, bolts, nuts and supporting frames on walls/Concrete floor	M	120	38500	6930	5,451,600
	Mounting brackets, supports and other fittings for outdoor units	No	8	12000	2160	113280
7	<b>Wiring and Control Cable</b>					
	a)Control and power cables between units and DP switch located near the door position.	M	40	6500	1170	306,800
	b)Control and power cables between indoor units and outdoor units located.	M	120	7500	1350	1,062,000
8	<b>MECHANICAL VENTILATION</b>					
	Wall Extract fan complete with timer control and all accessories					
	a)70m/hr - 50pa	No	2	700000	126000	1652000
	b) 400m/hr- 50pa	No	1	750000	135000	885,000
9	<b>Ducting</b>					
	Galvanized steel ducts, complete with associated accessories, fitting and support to specification					

	200x200mm	LM	12	45000	8100	637,200
10	Grilles					
	4 way extract grilles of 300 x 300mm complete with fittings	No	4	185000	33300	873,200
	<b>AC RADIOLOGY TOTAL VAT EXCLUSIVE</b>					<b>43,104,382</b>
	<b>VAT (18%)</b>					<b>7,758,788.64</b>
	<b>GRAND TOTAL AMOUNT</b>					<b>50,863,170</b>



**NA KWA KUWA** Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:

**HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:**

**1: MAELEZO YA KAZI.**

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

- a) Kusambaza vifaa vya AC mpaka eneo husika.
- b) Vifaa vya AC vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.

## **2: MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.**

**Mzabuni** amekubaliana na **Mnunuzi** kuleta vifaa vya AC tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili, kuanzia pale mkataba utakapo sainiwa. Ieleweke wazi kuwa **Mzabuni** akishindwa kukamilisha kazi/usambazaji wa vifaa vya AC kwa muda waliokubaliana na **Mnunuzi**, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.

## **3. MALIPO KWA MZABUNI:**

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa mujibu wa mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha **Tsh 50,863,170/=(Milioni Hamsini, Laki Nane na Elfu sitini na Tatu na Mia Moja na Sabini Tu)**

## **4. MAJUKUMU YA WAHUSIKA:**

### **4.1 Majukumu ya Mzabuni**

#### **Mzabuni atatakiwa:**

- (a) Kutoa Huduma inayohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.
- (b) Kutoa Huduma kwa viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi
- (c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.
- (d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu. Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za Mkataba huu na kufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

### **4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.**

#### **Mnunuzi atatakiwa:**

- (a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu, ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.
- (b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi hatalipa malipo yoyote kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badala yake Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.
- (c) Kukagua Vifaa vya AC vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa wakati Mnunuzi atakapohitaji kufanya hivyo.

## **5. MATUKIO YASİYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)**

- 5.1 Matukio yasiyotarajiwa (**FORCE MAJEURE**) yana maana ya matukio yaliyo nje ya uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu. Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.
- 5.2 Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi na eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.
- 5.3 Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekanavyo kabla ya kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

## **6. UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.**

- 6.1 Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba huu.

6.2 Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba huu.

## **7. KUSULUHISHA MIGOGORO:**

7.1 Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba huu.

7.2 Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na **Sheria ya Usuluhishi Na.2 ya mwaka 2020.**

7.3 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa kusuluhisha mgogoro wao.

## **8. SHERIA ITAKAYOTUMIKA:**

Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

## **9. MAELEKEZO/MAWASILIANO:**

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata maelekezo hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa maandishi maelekezo aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.

## **10. KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:**

**Uhawilishaji:** Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.



**11. VIFAA VYA AC VINAVYOWEZA KUKATALIWA:**

Vifaa vya AC visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo elekezwa kwenye Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni kwa gharama zake mwenyewe atabadilisha vifaa vya AC vitakavyokuwa vimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho au mabadiliko ya vifaa AC vilivyo kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na uzembe huo na mzabuni atawajibika kama ilivyoielezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.

**12. MABADILIKO YA BEI:**

Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa mkataba huu.

**13. KUVUNJA MKATABA:**

13.1 Kama **Mzabuni** atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa huduma au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuata maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta **Mzabuni** mpya wa kufanya kazi hiyo.

**14. MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:**

Kama Mkataba umevunjika, **Mzabuni** atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa **Mzabuni** kwa uletaji wa vifaa hivyo vyote vitakayokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.

## 15. TAMKO LA MZABUNI

15.1. Mimi ..... Ambaye ni ..... natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa huduma hii ya uuzaji wa vifaa vya AC katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya **Tsh 50,863,170/=(Milioni Hamsini, Laki Nane na Eflu sitini na Tatu na Mia Moja na Sabini Tu).**

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa vya AC, Upachikaji wa Vifaa Ivyo ,Usafirishaji wa Vifaa, Kodi, na kwamba nisipotekeleza masharti ya mkataba huu ipasavyo hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu kwa mujibu wa mkataba huu. Pia natamka wazi kwamba MZABUNI sio mtumishi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara, na kwamba endapo itathibitika nimedanganya hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yangu.

ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu kwa siku na tarehe kama inavyoonekana hapa chini:-

**KWA UPANDE WA MNUNUZI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:**

JINA: KATHERINE MAMU

CHEO: MAMUNA MFAWIDHI

SAHIHI:

ANUANI: S.L.P 577, BABATI

TAREHE: 08/04/2022

SHAHIDI:

JINA: AISHA ELIAS

CHEO: KATIBU WA AFYA

SAHIHI:

ANUANI: S.L.P 577, BABATI

TAREHE: 08/04/2022

**KWA UPANDE WA MZABUNI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:**

JINA: SALHA MOHAMED JAMAL

SAHIHI:

ANWANI: BOX 65359

TAREHE: 08/04/2022

SHAHIDI:

JINA: LIHAN AMBERCE KUNDU

SAHIHI:

CHEO: Managing Director

ANWAN: Box 65359 DAR

TAREHE: 08/04/2022

MGANGA MFAWIDHI  
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA  
P.O. BOX 577  
BARATI-MANYARA

